



Bảng xếp hạng đội
Mô phỏng nguyên đội bốn Aniimo và gom các đội hình điểm cao nhất. Tính cả EP dùng chung, buff, chuỗi tuyệt kỹ, trạng thái Phá Chướng và khả năng sống sót ở Chiến Dịch Trộm Trứng và đấu Thủ Lĩnh (sát thương gây ra − sát thương nhận + hồi máu). Chủ lực lấy từ các đấu sĩ dẫn đầu bảng cá nhân, hỗ trợ lấy từ nhóm dẫn đầu mỗi vai trò, mỗi vị trí chỉ giữ lại các đội hình tốt.
Chung
40 đội hình
| SS Tier4 đội hình | |||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 1 | 2 FulmintisChính2 InferlupaPhá Công![]() ![]() | 100% | 7.225 | 0,9%/giây | 5,82/giây | 19 giâyHP còn lại 91% | |
| 2 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 96,4% | 6.525 | 0,9%/giây | 3,88/giây | 18 giâyHP còn lại 88% | |
| 3 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 83,6% | 5.570 | 1,15%/giây | 2,11/giây | 26 giâyHP còn lại 85% | |
| 4 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 81,1% | 5.518 | 0,88%/giây | 4,85/giây | 27 giâyHP còn lại 85% | |
| AA Tier8 đội hình | |||||||
| 5 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 80,6% | 5.705 | 2,55%/giây | 1,35/giây | 28 giâyHP còn lại 86% | |
| 6 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 80,5% | 5.354 | 0,88%/giây | 4,69/giây | 28 giâyHP còn lại 85% | |
| 7 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 80,1% | 5.947 | 2,37%/giây | 1,33/giây | 27 giâyHP còn lại 85% | |
| 8 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 79,2% | 5.207 | 0,87%/giây | 2,92/giây | 29 giâyHP còn lại 86% | |
| 9 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 77,5% | 3.408 | 0,88%/giây | 2,71/giây | 30 giâyHP còn lại 85% | |
| 10 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 76,4% | 4.809 | 1,89%/giây | 3,26/giây | 30 giâyHP còn lại 87% | |
| 11 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 76,1% | 4.387 | 2,16%/giây | 4,81/giây | 32 giâyHP còn lại 89% | |
| 12 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 75% | 3.980 | 1,92%/giây | 3,58/giây | 32 giâyHP còn lại 87% | |
| BB Tier12 đội hình | |||||||
| 13 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 74,5% | 3.942 | 1,92%/giây | 3,58/giây | 33 giâyHP còn lại 87% | |
| 14 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 74,2% | 4.362 | 1,24%/giây | 4,69/giây | 31 giâyHP còn lại 77% | |
| 15 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 74,1% | 4.853 | 0,87%/giây | 4,22/giây | 32 giâyHP còn lại 81% | |
| 16 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 73,8% | 4.951 | 2,06%/giây | 3,15/giây | 33 giâyHP còn lại 86% | |
| 17 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 73,1% | 4.271 | 2,06%/giây | 3,26/giây | 34 giâyHP còn lại 86% | |
| 18 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 72,9% | 5.372 | 0,87%/giây | 4,01/giây | 33 giâyHP còn lại 80% | |
| 19 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 72,7% | 4.455 | 0,28%/giây | 3,95/giây | 32 giâyHP còn lại 75% | |
| 20 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 72% | 4.403 | 0,9%/giây | 3,88/giây | 33 giâyHP còn lại 77% | |
| 21 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 71,9% | 4.562 | 0,88%/giây | 4,31/giây | 34 giâyHP còn lại 79% | |
| 22 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 71,6% | 4.004 | 0,87%/giây | 3,71/giây | 35 giâyHP còn lại 83% | |
| 23 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 71,5% | 4.159 | 0,88%/giây | 4,32/giây | 35 giâyHP còn lại 81% | |
| 24 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 71,2% | 4.092 | 0,87%/giây | 4,03/giây | 35 giâyHP còn lại 79% | |
| CC Tier10 đội hình | |||||||
| 25 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 70,9% | 3.229 | 1,07%/giây | 2,37/giây | 36 giâyHP còn lại 83% | |
| 26 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 70,7% | 4.142 | 0,87%/giây | 4,03/giây | 34 giâyHP còn lại 79% | |
| 27 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 70,7% | 4.157 | 0,9%/giây | 3,87/giây | 33 giâyHP còn lại 76% | |
| 28 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 70,6% | 4.008 | 0,9%/giây | 3,79/giây | 34 giâyHP còn lại 78% | |
| 29 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 70,5% | 4.677 | 0,9%/giây | 3,58/giây | 34 giâyHP còn lại 79% | |
| 30 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 70,4% | 3.667 | 0,92%/giây | 2,91/giây | 34 giâyHP còn lại 80% | |
| 31 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 70,1% | 3.506 | 0,2%/giây | 3,23/giây | 35 giâyHP còn lại 77% | |
| 32 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 69,9% | 3.675 | 0,9%/giây | 3,9/giây | 35 giâyHP còn lại 78% | |
| 33 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 69,9% | 4.063 | 1,69%/giây | 2,91/giây | 39 giâyHP còn lại 86% | |
| 34 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 69,9% | 4.036 | 0,89%/giây | 3,82/giây | 35 giâyHP còn lại 79% | |
| DD Tier6 đội hình | |||||||
| 35 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 69,8% | 3.720 | 0%/giây | 2,73/giây | 35 giâyHP còn lại 75% | |
| 36 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 69,8% | 4.002 | 0%/giây | 3,55/giây | 34 giâyHP còn lại 73% | |
| 37 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 69,7% | 4.032 | 1,2%/giây | 3,7/giây | 34 giâyHP còn lại 76% | |
| 38 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 69,7% | 4.481 | 0,93%/giây | 3,95/giây | 39 giâyHP còn lại 84% | |
| 39 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 69,7% | 3.578 | 0,9%/giây | 2,67/giây | 36 giâyHP còn lại 79% | |
| 40 | ![]() ![]() ![]() ![]() | 69,6% | 3.600 | 0,92%/giây | 3,51/giây | 35 giâyHP còn lại 77% | |
Cách tính
- Thời điểm đánh trúng, hệ số, độ trễ sau đòn, chi phí EP và giá trị Phá Chướng của kỹ năng lấy trực tiếp từ blueprint kỹ năng của game.
- Sát thương dùng công thức riêng của game (Công − Thủ, sức mạnh kỹ năng × hệ số, tương khắc hệ, cộng 1,1× khi cùng hệ, giá trị kỳ vọng chí mạng), còn Phá Chướng dùng công thức tấn công Phá Chướng riêng.
- Chỉ số tính theo Lv.60, IV 20. Kỹ năng cốt lõi dùng bản cường hóa bằng bia, và mỗi Aniimo mang Hành Trang huyền thoại +15 tốt nhất cho vai trò. Chưa tính rune và Cộng Hưởng (rune đang tắt trong bản này).
- EP là quỹ chung của đội tối đa 60, hồi 2 mỗi giây khi chiến đấu (dữ liệu game property_data). Thanh tuyệt kỹ được giả định nạp theo EP đã dùng (ước tính).
- Sát thương trong trạng thái Phá Chướng tính hệ số 2,5× (theo Thủ Lĩnh trong video), trạng thái Phá Chướng kéo dài 8 giây.
- Vòng lặp kỹ năng theo quy tắc đơn giản: luôn chọn kỹ năng khả dụng có hiệu suất mục tiêu cao nhất, nên có thể thấp hơn cách chơi của người thành thạo.
- Đã tính tầng nguyên tố trên mục tiêu (tối đa 20, mỗi tầng +1% sát thương nguyên tố đó, giảm dần theo thời gian), các kỹ năng thay đổi theo số tầng và hiệu ứng đặc tính tính được. Các đặc tính cơ chế như giới tính hay địa hình nước chỉ hiển thị mô tả.
- Giống trong game, chỉ trang bị hai kỹ năng. Mọi cặp đều được mô phỏng và dùng cặp tốt nhất cho vai trò (có thể đổi trong Trình tạo đội).







































